กศน.อำเภอปะเหลียน
จัดอบรมอาสายุวกาชาด หลักสูตรพื้นฐาน
ยุวกาชาด มุ่งสู่ค่านิยมหลัก 12 ประการ ตามโครงการสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการศึกษาตั้งแต่ระดับอนุบาลจนจบการศึกษาขั้นพื้นฐาน
ภาคเรียนที่ 2/2557 กิจกรรมพัฒนาคุณภาพผู้เรียน
ระหว่างวันที่ 26 – 27 กุมภาพันธ์ 2558
ณ กศน.ตำบลบ้านนา อำเภอปะเหลียน จังหวัดตรัง
![](http://trang.nfe.go.th/susoe/UserFiles/Image/98(2).jpg)
โดยมี นายโชคดี เพชรหวล นายก อบต.บ้านนา เป็นประธานในพิธีเปิด
กลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมอบรม จำนวน 80 คน
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษาการศึกษาขั้นพื้นฐาน ได้รับความรู้ ความเข้าใจ ตระหนักถึงความสำคัญและประโยชน์ของกิจกรรมอาสายุวกาชาดและมีความรู้ด้านการปฐมพยาบาลเบื้องต้น รวมทั้งตระหนักถึงความสำคัญของค่านิยมหลัก 12 ประการ ของคนไทย
โดยมีบุคลากร กศน.อำเภอปะเหลียน ที่ผ่านการอบรมหลักสูตรการปฐมพยาบาลเบื้องต้นจากสำนักงานยุวกาชาด สภากาชาดไทย เป็นวิทยากรให้ความรู้
เข้าชม : 468
|