![](/nfe02/UserFiles/Image/426421944_2578338722326621_1152972276256801250_n.jpg)
![](/nfe02/UserFiles/Image/426449285_2578338268993333_6059669125764577102_n.jpg)
![](/nfe02/UserFiles/Image/426468071_2578338538993306_5060589439539799096_n.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567 นางปาณิสรา อภิชัยสรพันธุ์ ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองตรัง มอบหมายให้นางพวงเพชร เมืองนก ครู กศน.ตำบล และบุคลากรในสังกัด ออกหน่วยให้บริการโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรม
โอรสาธิราชฯ สยามมงกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ ที่ว่าการองค์การบริการส่วนตำบลนาท่ามใต้ หมู่ที่ 2 ตำบลนาท่ามใต้ อำเภอเมืองตรัง จังหวัดตรัง โดยจัดกิจกรรมต่างๆ ดังนี้
1.การจัดการศึกษาพัฒนาทักษะอาชีพเพื่อการมีงานทำ ในรูปแบบกลุ่มสนใจ จำนวน 3 ชั่วโมง หลักสูตรการทำขนมกุยช่าย และหลักสูตรการทำตะโก้สาคูใบเตยมะพร้าวอ่อน
2.นำผลิตภัณฑ์ที่ผ่านการจัดการศึกษาพัฒนาทักษะอาชีพเพื่อการมีงาน จัดจำหน่าย และโชว์ผลิตภัณฑ์
3.จัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่าน โดยห้องสมุดประชาชนจังหวัดตรัง