โครงการบรรณสัญจร (ฺBook Voyage) กิจกรรม 2 เมษา รักการอ่าน เทิดพระเกียรติ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
วันเสาร์ที่ 2 เมษายน 2559
ณ อนุสาวรีย์พระรัษฎานุประดิษฐ์มหิศรภักดี อำเภอเมือง จังหวัดตรัง
วัตถุประสงค์เพื่อรณรงค์ เชิญชวนทุกภาคส่วนร่วมบริจาคหนังสือและสื่อส่งเสริมการอ่านให้แก่ห้องสมุด ประชาชนและบ้านหนังสือชุมชน ภายในงานจัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่านที่หลากหลายจากห้องสมุดประชาชน เช่น การประกวดอ่านออกเสียง ,การคัดลายมือ, การเล่านิทาน, กิจกรรมการแสดงบนเวทีจากชมรม ทูบี นัมเบอร์วัน, และกิจกรรมอื่นๆ อีกมากมาย และร่วมรับบริจาคหนังสือ นิตยสาร สื่อสิ่งพิมพ์ทุกประเภท จากประชาชนทั่วไป โดยในพิธีเปิดได้รับเกียรติจาก นายเดชรัฐ สิมศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง เป็นประธาน
เข้าชม : 1459
|