ในวันจันทร์ที่ 22 มีนาคม 2564 กศน.ตำบลนาเกลือ นำนักศึกษา เข้าร่วมโครงการพัฒนาคุณภาพ ผู้เรียนการศึกษาขั้นพื้นฐาน ศึกษาดูงานเศรษฐกิจพอเพียง และโคก หนอง นา โมเดล ณ ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงทฤษฎีใหม่บ้านไสใหญ่ หมู่ที่ 7 ต.อ่าวตง อ.วังวิเศษ จ.ตรัง มีฐานการเรียนรู้ต่างๆ เช่น ฐานการเลี้ยงผึ้งโพรง ฐานการปลูกข้าวทำนา ฐานทำนาผักบุ้ง ฐานการเลี้ยงเป็ด ฐานการปลูกต้นไม้ 3 อย่าง ประโยชน์ 4 อย่าง ฐานการทำปุ๋ยหมักชีวภาพ
![](/naklur/UserFiles/Image/163281315_3577463862383361_6785128530869453130_n.jpg) ![](/naklur/UserFiles/Image/163546056_3577463545716726_6894123800563258726_n.jpg) ![](/naklur/UserFiles/Image/163982991_3577463745716706_6697185663245262773_o.jpg) ![](/naklur/UserFiles/Image/163230824_3577466349049779_3773336737809735246_o.jpg) ![](/naklur/UserFiles/Image/164150083_3577464049050009_1744858819942699426_o.jpg) ![](/naklur/UserFiles/Image/163285313_3577464575716623_27103731152897775_o.jpg)
เข้าชม : 474
|