สำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง ร่วมกับ กศน.อำเภอกันตัง ออกหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชนจังหวัดตรัง ณ ที่ทำการ อบต.บางสัก อ.กันตัง
![](/UserFiles/Image/56042502.jpg)
นายไพรัช หัตถิยา ผอ.กศน.อำเภอกันตัง (คนที่ 4 จากซ้าย) นำคณะครูและอาสาสมัครบ้านหนังสืออัจฉริยะ ออกหน่วยบริการส่งเสริมการอ่านเคลื่อนที่
![](/UserFiles/Image/56042503.jpg)
นายธีรยุทธ เอี่ยมตระกูล ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง สนใจผลิตภัณฑ์ผ้าบาติกแปรรูป ของศูนย์ฝึกอาชีพชุมชนตำบลบางหมาก อำเภอกันตัง
![](/UserFiles/Image/56042504.jpg)
นายธีรยุทธ เอี่ยมตระกูล ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง สนใจผลิตภัณฑ์ศิลปประดิษฐ์ ของศูนย์ฝึกอาชีพชุมชนตำบลบางสัก อำเภอกันตัง
![](/UserFiles/Image/56042505.jpg)
ฝึกทักษะการทำขมมไทย (บัวลอยเจ็ดสี) ของศูนย์ฝึกอาชีพชุมชนตำบลนาเกลือ อำเภอกันตัง
![](/UserFiles/Image/56042506.jpg)
ฝึกทักษะการทำผ้าบาติก กิจกรรมสำหรับเด็กและครอบครัว
![](/UserFiles/Image/56042507.jpg)
กิจกรรมส่งเสริมการอ่าน ห้องสมุดประชาชนอำเภอกันตังเคลื่อนที่
นาฎอนงค์ เพ็ชรฉุย ถ่ายภาพ
ละออง ภู่กลาง กรรมการและเลขานุการโครงการฯ