![](/UserFiles/Image/418629_4360089724494_1990978047_n.jpg)
นางอธิชา รจนะ รองผู้อำนวยการสำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดศูนย์ฝึกอาชีพชุมชน อำเภอวังวิเศษ เมื่อวันศุกร์ที่ 20 กรกฎาคม 2555 ณ อาคารศูนย์ฝึกอาชีพชุมชน ตำบลวังมะปราง โดยมีผู้แทนสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร์จังหวัดตรัง (นายสาทิตย์ วงศ์หนองเตย) เป็นประธาน และนายอำเภอวังวิเศษ กล่าวรายงาน โดยมีนายสุรวุฒิ ขันธ์คง ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอวังวิเศษ ให้การต้อนรับ
สำหรับศูนย์ฝึกอาชีพชุมชนอำเภอวังวิเศษ
แบ่งเป็น 3 กลุ่มอาชีพ คือ
"การดูแลสตรีหลังคลอด" ต.อ่าวตง
"การนวดเพื่อสุขภาพ" ต.วังมะปราง และ
"การเลี้ยงไก่พื้นเมือง" ต.อ่าวตงและต.วังมะปราง
ธนากร เยาว์ดำ ถ่ายภาพ/ข่าว
สุดา หาญวัฒนกุล ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มงานการศึกษานอกระบบ
กฤษฎา บิลเกษม รายงาน
เข้าชม : 2813
|