![](/UserFiles/Image/chinese%20admin02.jpg)
ผอ.ประวิตร ทับเที่ยง ผอ.กศน.ตรัง จัดอบรมการสนทนาภาษาจีนเพื่อการศึกษาสำหรับผู้บริหาร กศน.จังหวัดตรัง ทุกวันอังคาร ตั้งแต่วันที่ 17 กรกฎาคม 2555 ถึงที่ 7 สิงหาคม 2555 เพื่อให้ผู้บริหารสถานศึกษา กศน.และข้าราชการครู มีทักษะการใช้ภาษาจีนเพื่อการสื่อสารเบื้องต้น นอกจากการสนทนากับเหล่าซือ (ครู) Mr.Li Shuai ผู้ช่วยสอนภาษาจีน จากมหาวิทยาลัยหมินชู สาธารณรัฐประชาชนจีน ซึ่งเป็นเจ้าของภาษาแล้ว ทางสำนักความสัมพันธ์ต่างประเทศ สำนักงานปลัดกระทรวงศึกษาธิการ ได้จัดทำสื่อซีดี บทสนทนาสำหรับโครงการผู้ช่วยสอนภาษาจีนของกระทรวงศึกษาธิการประจำปี 2555 เพื่อใช้ศึกษาและฝึกทักษะการออกเสียงด้วยตนเอง ด้วย
กฤษฎา บิลเกษม ปชส.กศน.ตรัง รายงาน
เข้าชม : 1423
|