นางสุรีย์ นาคนิยม ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมการใช้โปรแกรมเทียบระดับการศึกษา (แนวใหม่) แก่บุคลากร กศน.อำเภอที่รับผิดชอบงานการศึกษาเทียบระดับจำนวน 20 คน ณ ห้องประชุมสำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง โดยมีนายสุริยา จันทรัฐ นักวิชาการศึกษา เป็นวิทยากร
กฤษฎา บิลเกษม นักข่าวภูธร กศน.ตรัง รายงาน