นางอรอุษา แสนเดช ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองตรัง รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง จัดประชุมชี้แจงแนวทางการดำเนินงานเทียบระดับการศึกษา ประจำปี 2554 เมื่อวันอังคารที่ 4 ตุลาคม 2554 ณ ห้องประชุมสำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง โดยมีข้าราชการครู ครูอาสาสมัครฯ และครูกศน.ตำบล จำนวน 80 คน เพื่อรับฟังการชี้แจงแนวทางการดำเนินงานเทียบระดับการศึกษา ประจำปี 2554 ซึ่งกำหนดให้ กศน.ตำบลทุกตำบล เป็นหน่วยประชาสัมพันธ์และให้คำปรึกษาแก่ประชาชนที่สนใจ โดยมีนายกิติศักดิ์ ไชยจิตร์ ครูอาสาสมัครฯ ซึ่งรับผิดชอบศูนย์เทียบระดับการศึกษา ของกศน.อำเภอเมืองตรัง และเป็นพี่่เลี้ยงให้กศน.อำเภอต่างๆ ได้ดำเนินการได้อย่างถูกต้อง
สำหรับ กศน.จังหวัดตรัง กำหนดให้มีศูนย์เทียบระดับการศึกษา 2 แห่ง คือ กศน.อำเภอเมืองตรัง และ กศน.อำเภอกันตัง และมีครูกศน.ตำบล 87 แห่ง ประชาสัมพันธ์และให้คำปรึกษาแ่ก่ประชาชนและผู้สนใจ นอกจากนี้แล้วสามารถขอข้อมูลได้ที่ กศน.อำเภอ และห้องสมุดประชาชนอำเภอทุกแห่ง ได้อีกช่องทางหนึ่ง
กฤษฎา บิลเกษม ปชส.กศน.ตรัง ถ่ายภาพ/รายงาน
เข้าชม : 3372
|