![](/UserFiles/Image/child01.gif) ![](/UserFiles/Image/child03.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2554 เวลา 13.30 น. ร่วมรับฟังการอภิปรายแนวทางการป้องกันและแก้ไขปัญหาเด็กและเยาวชนจังหวัดตรัง ณ หอประชุมเฟื่องฟ้า มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนดุสิต ศูนย์ตรัง โดยมีนายสุวิทย์ สุบงกช รองผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง เป็นประธานในพิธี และรับฟังการเสวนา เรื่อง "ทางเลือก ทางรอด เด็กและเยาวชนจังหวัดตรัง" โดยมีประเด็นการพูดคุย ดังนี้ 1.ด้านครอบครัว 2.ด้านสุขภาพ 3.ด้านการศึกา ศาสนา และวัฒนธรรม 4.ด้านการสื่อสารมวลชน นันทนาการและสิ่งแวดล้อมที่ดี 5.ด้านการมีส่วนร่วมของเด็กและเยาวชน และ 6.ด้านกฎหมาย การป้องกันคุ้มครองสิทธิ์เด้กและเยาวชน
ในการนี้ สำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง ได้มอบหมายให้นายกฤษฎา บิลเกษม ครูอาสาสมัครการศึกษานอกโรงเรียน เข้าร่วมรับฟังการอภิปราย และมีผู้บริหารสถานศึกษา กศน.ได้แก่ นายสุรวุฒิ ขันธ์คง ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอวังวิเศษ นางสาวอัจฉรา เชียงสอน ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอปะเหลียน นางอุมาภรณ์ มโนภิรมย์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอรัษฎา นายปรีชา ชาญป้อม ครูชำนาญการพิเศษ กศน.อำเภอเมืองตรัง และครูผู้สอนคนพิการ กศน.อำเภอนาโยง
เข้าชม : 1062
|