วันจันทร์ที่ 5 กันยายน 2554 นายประวิตร ทับเที่ยง ผู้อำนวยการสำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง และนางเกษร ธานีรัตน์ รองผู้อำนวยการสำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง ให้กำลังใจแก่นักกีฬาฟุตบอลนักศึกษา กศน. ซึ่งทีมจังหวัดตรังเป็นตัวแทนภาคใต้ แข่งขันกับทีมสมุทรปราการ ซึ่งเป็นตัวแทนภาคตะวันออก ณ สนามกองพันทหารปืนใหญ่ 7 (ป.พัน 7) อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ผลปรากฎว่า ทีมสมุทรปราการ ชนะ ทีมตรัง 2 : 1 ท่ามกลางสายฝนที่ตกอย่างหนักในครึ่งแรก ทำให้การควบคุมเกมส์เป็นไปอย่างยากลำบาก แต่การเล่นของทีมกศน.ตรัง สามารถควบคุมเป็นไปตามแผนได้ เกมรับและรุกเป็นไปอย่างดุเดือด ทีมนักศึกษา กศน.ตรัง โดนใบเหลืองแต่ละคนรวม 4 ใบ ในขณะทีมสมุทรปราการได้ใบเหลืองเพียง 1 ใบ ในการแข่งขันครั้งนี้ นายขันธ์ชัย บริบูรณ์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอห้วยยอด และนายวิเชียร จันทร์ฝาก ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอย่านตาขาว นำทีมชาวกศน.ห้วยยอด ย่านตาขาว และหาดสำราญ จำนวน 40 คน ร่วมเชียร์ในครั้งนี้ด้วย
กฤษฎา บิลเกษม ปชส.กศน.ตรัง รายงาน
เข้าชม : 1504
|