![](http://203.172.142.8/joomla2/images/stories/54082/54081603.jpg)
สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) ร่วมกับ สำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง ดำเนินการตาม โครงการประเมินผลการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร พ.ศ. 2554 โดยคณะทำงาน กกต.ส่วนกลาง จัดประชุมชี้แจงนักศึกษา กศน. ก่อนออกปฎิบัติงาน เมื่อวันอังคารที่ 16 สิงหาคม 2554 ณ ห้องประชุมสำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง โดยมีนายกฤษฎา บิลเกษม ครูอาสาสมัครฯ กลุ่มงานส่งเสริมภาคีเครือข่ายและกิจการพิเศษ สำนักงาน กศน.จังหวัดตรัง เป็นผู้ประสานงาน
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อประเมินผลสัมฤทธิ์ในการปฏิบัติงานและราบรวมปัญหาอุปสรรคในการจัดการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร์เป็นการเลือกตั้งทั่วไป เมือวันที่ 3 กรกฎาคม 2554 รวมทั้งเพื่อรับทราบความคิดเห็น ความพึงพอใจและความเชื่อมั่นของผู้ไปใช้สิทธิเลือกตั้งต่อการจัดการเลือกตั้งของคณะกรรมการการเลือกตั้ง และให้สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัด ดำเนินการประสานงานกับ สำนักงาน กศน.จังหวัด เพื่อมอบหมายให้พิจารณาคัดเลือกนักศึกษาที่มีความสมัครใจ ร่วมปฏิบัติงานในการสำรวจข้อมูลเกี่ยวกับความคิดเห็นของประชาชน ผู้ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง
เข้าชม : 1369
|