นายสุริยา จันทรัฐ นักวิชาการศึกษา นำนักศึกษา กศน.กลุ่ม อสม.เทศบาลนครตรัง จำนวน 32 คน จัดกิจกรรมฟื้นฟูพระพุทธศาสนา วันจันทร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2555 ณ วัดโคกพิกุล ต.นาโยงใต้ อ.เมือง จ.ตรัง ซึ่งเป็นกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนา ส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม และจิตใจ กิจกรรมประกอบด้วย การทำบุญเนื่องในวันพระ ฟังธรรมเทศนา พัฒนาบริเวณวัด โดยจะหมุนเวียนไปทุกวัดในเขตเทศบาลนครตรัง และเชิญชวนให้พี่น้องประชาชนทั่วไปเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย
กฤษฎา บิลเกษม ปชส.กศน.ตรัง ถ่ายภาพ
สุริยา จันทรัฐ นักวิชาการศึกษา กศน.ตรัง รายงาน
เข้าชม : 2978
|