สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว มหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานผ้าพระกฐินให้สำนักงาน กศน. นำมาถวายแด่พระสงฆ์ที่จำพรรษาถ้วนไตรมาส เพื่อเป็นการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา โดยมีนายศรีชัย พรประชาธรรม เลขาธิการ กศน.เป็นประธานในการนำผ้าพระกฐินพระราชทาน สำนักงาน กศน. ประจำปี 2561 ไปทอดถวาย ณ พระอุโบสถ วัดกะพังสุรินทร์ อ.เมือง จ.ตรัง โดยในปีนี้มีทั้งข้าราชการและบุคลากรในสังกัด นักศึกษา กศน. ตลอดจนประชาชนผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาคเงินรวมทั้งสิ้น 2,779,805.89 บาท
![](/nfe08/UserFiles/Image/46480032_1409460639213121_1904343462019334144_n.jpg)
![](/nfe08/UserFiles/Image/46439283_1410021119157073_1599135496758362112_n.jpg)
![](/nfe08/UserFiles/Image/46353045_10157014518648648_2704419174033129472_n.jpg)
![](/nfe08/UserFiles/Image/46451020_1410020815823770_2562799503690170368_n.jpg)
เข้าชม : 568
|