![](/lib02/UserFiles/Image/326919963_939457693891239_4258629887015764761_n.jpg)
![](/lib02/UserFiles/Image/327456951_1517473861995590_6751638047133533779_n.jpg)
![](/lib02/UserFiles/Image/327603367_8608341515905878_516116616254956220_n.jpg)
วันศุกร์ ที่ 27 มกราคม 2566 นางปาณิสรา อภิชัยสรพันธุ์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองตรัง มอบหมายให้นางอนงค์ จอมทอง นางสาวชวัลตา บุญสร้าง บรรณารักษ์ห้องสมุดประชาชนจังหวัดตรัง นางประภาศรี เปาวัลย์ ครูกศน.ตำบลควนปริง จัดกิจกรรมการพัฒนา ห้องสมุดประชาชนเคลื่อนที่ "ความรู้เคลื่อนที่สู่ชุมชน" ณ โรงเรียนบ้านควนปริง ตำบลควนปริง อำเภอเมืองตรัง จังหวัดตรัง
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
กิจกรรมประกอบด้วย
-การเรียนรู้วิธีการทำโอริโอป็อปแฟนซี
-กิจกรรมส่งเสริมการอ่านห้องสมุดเคลื่อนที่ (รถโมบาย)