![](/lib02/UserFiles/Image/321756235_8585972381444360_1557192422051281641_n.jpg)
![](/lib02/UserFiles/Image/325398298_662345545641627_6710510013589765098_n.jpg)
![](/lib02/UserFiles/Image/325412505_1367337874026462_5524746894237762348_n.jpg)
![](/lib02/UserFiles/Image/325490135_548648060509400_2248326036928299355_n.jpg)
![](/lib02/UserFiles/Image/325562291_1104622400939019_338088351869002883_n.jpg)
วันเสาร์ที่ 14 มกราคม 2566 นางปาณิสรา อภิชัยสรพันธุ์
ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองตรัง มอบหมายให้ นางอนงค์ จอมทอง และนางสาวชวัลตา บุญสร้าง บรรณารักษ์ห้องสมุดประชาชนจังหวัดตรัง พร้อมด้วยคณะครู กศน.ตำบล อำเภอเมืองตรัง และนักศึกษา กศน. ร่วมจัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 ณ บ้านพักผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง โดยมีกลุ่มเป้าหมายคือ เด็ก นักเรียน และนักศึกษา ทุกช่วงวัย
![🧸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7c/1.5/16/1f9f8.png)
กิจกรรมประกอบด้วย
- ระบายสีปูนพลาสเตอร์
- ระบายสีภาพการ์ตูน
- กิ๊ฟติดผมแฟนซี
- แซนวิชไส้กรอกห่มผ้า
- ตอบคำถาม (ความรู้รอบตัว)
- บิดลูกโป่งแฟนซี
- ส่งเสริมการอ่าน (รถโมบายเคลื่อนที่)