โครงการประชาสัมพันธ์สำนักงานยุติธรรมจังหวัดตรัง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2557
วันที่ 30 พฤษภาคม 2557
ณ อบต.บ้านนา
จัดโดย กศน.อำเภอปะเหลียน และ สำนักงานยุติธรรมจังหวัดตรัง
วัตถุประสงค์ของโครงการ
เพื่อประชาสัมพันธ์ให้หน่วยงานในภาครัฐ หน่วยงานในภาคเอกชน องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและประชาชน ได้ทราบถึงบทบาท หน้าที่ ภารกิจ ของสำนักงานยุติธรรมจังหวัด ในด้านต่าง ๆ เช่น ให้คำปรึกษาทางด้านกฎหมาย การรับเรื่องราวร้องเรียน ร้องทุกข์ การรับเรื่องขออนุมัติ อนุญาตหรือรับแจ้งเบาะแส การให้ความช่วยเหลือทางการเงินแก่ผู้เสียหายและจำเลยในคดีอาญา การจัดหาทนายความให้แก้ผู้ต้องหาในคดีอาญา และกองทุนยุติธรรม เป็นต้น
![](http://trang.nfe.go.th/bangduan/UserFiles/Image/page1(3).jpg)
โดยได้รับเกียรติจาก นายก อบต.บ้านนา นายโชคดี เพชรหวล เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ ฯ
และ นายสุรศักดิ์ ปราบเขต พนักงานคุมประพฤติชำนาญการ กล่าวรายงาน
![](http://trang.nfe.go.th/bangduan/UserFiles/Image/page3(1).jpg)
โดยมีการเสวนาปัญหายาเสพติดและกฎหมายที่ควรรู้ในชีวิตประจำวัน รวมถึง บทบาทหน้าที่ของหน่วยงานในสังกัดกระทรวงยุติธรรม
![](http://trang.nfe.go.th/bangduan/UserFiles/Image/page4.jpg)
มีนักศึกษาเข้าร่วมจำนวน 70 คน
เข้าชม : 1026
|